CHUYÊN : Xin cấp chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài, Chứng chỉ hành nghề Bác sĩ cho người nước ngoài, giấy phép hành nghề y cho người nước ngoài, Chứng chỉ hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ cho người nước ngoài, chứng chỉ hành nghề y đối với người nước ngoài, thủ tục làm chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài

Tổng Công ty BCCGROUP® là đơn vị tư vấn pháp lý doanh nghiệp, Pháp lý công ty. Chúng tôi là các Luật sư, Luật gia, Cử nhân Luật kinh tế - tài chính và kế toán; Hơn 10 năm tư vấn và cung cấp dịch vụ thành lập công ty, làm giấy phép kinh doanh công ty, Thay đổi giấy phép kinh doanh công ty, thành lập chi nhánh công ty, Thành lập công ty cho Người nước ngoài, thành lập công ty 100% vốn nước ngoài, xin cấp giấy chứng nhận đầu tư và các Dịch vụ luật sư trên toàn lãnh thổ Việt Nam

PHƯƠNG CHÂM 8 CHỮ: "CHUYÊN NGHIỆP, NHANH CHÓNG, CHÍNH XÁC, UY TÍN"

CAM KẾT 4 CHỮ: "LÀM NHƯ ĐÃ NÓI"

TẠI SAO BẠN CHỌN CHÚNG TÔI? HÃY LÀ NGƯỜI THÔNG THÁI, CHÚNG TÔI LÀM VIỆC BẰNG CẢ LƯƠNG TÂM VÀ TRÍ TUỆ, ĐÚNG PHÁP LUẬT, CHÍNH XÁC, NHANH CHÓNG VÀ CHUYÊN NGHIỆP

A./ Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài, điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề bác sĩ cho người nước ngoài, Điều kiện Chứng chỉ hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ cho người nước ngoài:

1./ Đối tượng áp dụng : là người nước ngoài và người Việt Nam định cư ở nước ngoài : Muốn hoạt động hành nghề khám, chữa bệnh tại Việt Nam=> Gọi chung là mang hộ chiếu nước ngoài

2./.Điều kiện để cấp chứng chỉ hành nghề tại Việt Nam đối với người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài

2.1. Có một trong các văn bằng, giấy chứng nhận sau đây phù hợp với hình thức hành nghề khám bệnh, chữa bệnh:

a)  Văn bằng chuyên môn liên quan đến y tế được cấp hoặc công nhận tại Việt Nam;

b)  Giấy chứng nhận là lương y;

c)  Giấy chứng nhận là người có bài thuốc gia truyền hoặc có phương pháp chữa bệnh gia truyền.

 

2.2. Có văn bản xác nhận quá trình thực hành, trừ trường hợp là lương y, người có bài thuốc gia truyền hoặc có phương pháp chữa bệnh gia truyền.

- Có giấy chứng nhận đủ sức khỏe để hành nghề khám bệnh, chữa bệnh.

- Không thuộc trường hợp đang trong thời gian bị cấm hành nghề, cấm làm công việc liên quan đến chuyên môn y, dược theo bản án, quyết định của Tòa án; đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự; đang trong thời gian chấp hành bản án hình sự, quyết định hình sự của tòa án hoặc quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính đưa vào cơ sở giáo dục, cơ sở chữa bệnh; đang trong thời gian bị kỷ luật từ hình thức cảnh cáo trở lên có liên quan đến chuyên môn khám bệnh, chữa bệnh; mất hoặc hạn chế năng lực hành vi dân sự.

- Đáp ứng yêu cầu về sử dụng ngôn ngữ trong khám bệnh, chữa bệnh quy định tại Điều 23 của Luật khám bệnh, chữa bệnh

- Có lý lịch tư pháp được cơ quan có thẩm quyền của nước sở tại xác nhận.

- Có giấy phép lao động do cơ quan nhà nước có thẩm quyền về lao động của Việt Nam cấp theo quy định của pháp luật về lao động. Nếu là nhà đầu tư trực tiếp thì không cần Giấy phép lao động

 

3./Yêu cầu về sử dụng ngôn ngữ trong khám bệnh, chữa bệnh tại Việt Nam của người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài

- Trường hợp người đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề không có giấy chứng nhận biết tiếng Việt thành thạo thì phải có người phiên dịch để phiên dịch từ ngôn ngữ của người đó đăng ký sử dụng sang tiếng Việt.

- Trường hợp người đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề đăng ký sử dụng ngôn ngữ khác mà không phải là tiếng mẹ đẻ của người đó để khám bệnh, chữa bệnh thì phải có giấy chứng nhận sử dụng thành thạo ngôn ngữ đó và phải có người phiên dịch để phiên dịch từ ngôn ngữ đó sang tiếng Việt.

- Người phiên dịch phải có giấy chứng nhận đủ trình độ phiên dịch phù hợp với ngôn ngữ mà người nước ngoài đăng ký sử dụng trong khám bệnh, chữa bệnh và có hợp đồng lao động với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh nơi người nước ngoài làm việc

 

4./ Yêu cầu về xác nhận quá trình thực hành : Người có văn bằng chuyên môn liên quan đến y tế được cấp hoặc công nhận tại Việt Nam, trước khi được cấp chứng chỉ hành nghề, phải qua thời gian thực hành tại cơ sở khám bệnh, chữa bệnh sau đây:

a) 18 tháng thực hành tại bệnh viện, việc nghiên cứu có giường bệnh (sau đây gọi chung là bệnh viện) đối với bác sỹ ;

b) 12 tháng thực hành tại bệnh viện đối với y sỹ;

c) 09 tháng thực hành tại bệnh viện có khoa phụ sản hoặc tại nhà hộ sinh đối với hộ sinh viên.

d) 09 tháng thực hành tại cơ sở khám bệnh, chữa bệnh đối với điều dưỡng viên, kỹ thuật viên

 

B./ Thủ tục cấp chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài, Thủ tục cấp chứng chỉ hành nghề bác sĩ cho người nước ngoài, Thủ tục Chứng chỉ hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ cho người nước ngoài:

- Đơn đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề theo mẫu 02 - Phụ lục 01 kèm theo Thông tư 41/2011/TT-BYT

- Bản sao có chứng thực văn bằng chuyên môn

- Giấy xác nhận quá trình thực hành

- Bản sao có chứng thực giấy chứng nhận biết tiếng Việt thành thạo hoặc phải có người phiên dịch để phiên dịch từ ngôn ngữ của người đó đăng kýsử dụng sang tiếng Việt

- Bản sao có chứng thực giấy phép lao động do cơ quan nhà nước có thẩm quyền về lao động của Việt Nam cấp (Nếu là nhà đầu tư thì được miễn)

- Hai ảnh 04 x 06 cm được chụp trên nền trắng trong thời gian không quá 06 tháng tính đến ngày nộp đơn

LƯU Ý: Bản sao có chứng thực văn bằng chuyên môn; Giấy xác nhận quá trình thực hành; Bản sao có chứng thực giấy chứng nhận biết tiếng Việt thànhthạo do tổ chức nước ngoài cấp phải được hợp pháp hóa lãnh sự và dịch ra tiếng Việt, bản dịch phải được chứng thực theo quy định của pháp luật Việt Nam

 

B./ Thời hạn cấp chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài, Thời hạn cấp chứng chỉ hành nghề bác sĩ cho người nước ngoài, Thời hạn Chứng chỉ hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ cho người nước ngoài:

- Trong thời hạn 60 ngày, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ 

- Trường hợp hồ sơ chưa hợp lệ thì trong thời hạn 10 ngày làm việc, kể từ ngày ghi trên Phiếu tiếp nhận hồ sơ, Cục Quản lý Khám, chữa bệnh phải có văn bản thông báo cho người đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề để hoàn chỉnh hồ sơ

- 180 ngày đối với trường hợp cần xác minh người được đào tạo ở nước ngoài hoặc có chứng chỉ hành nghề do nước ngoài cấp.

 

C./ Cơ quan cấp chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài, Cơ quan cấp chứng chỉ hành nghề bác sĩ cho người nước ngoài, Cơ quan cấp Chứng chỉ hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ cho người nước ngoài:

 

- Cục Quản lý khám, chữa bệnh : Trực thuộc Bộ y tế no

 

CHÚNG TÔI CHUYÊN Muiten.gif : Xin cấp chứng chỉ hành nghề y cho người nước ngoài, Chứng chỉ hành nghề Bác sĩ cho người nước ngoài, giấy phép hành nghề y cho người nước ngoài, Chứng chỉ hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ cho người nước ngoài, chứng chỉ hành nghề y đối với nước ngoài


noHãy liên lạc ngay cho chúng tôi : HOTLINE: 0913 100 223 – 0913 553 776 (MR. NGÀN) - 7/7 Để được phục vụ Tận nơi

TỔNG CÔNG TY BCCGROUP

C.E.O – Mr. Ngàn

ĐT: 08 6274 3959 – Hotline: 0913 100 223 / 0913 553 776

www.bccgroup.vn     www.thanhlapcongtynuocngoai.vn       www.ktv.edu.vn

Email: tuvandoanhnghiepvina@gmail.com - bccgrouplaw@gmail.com

Đ/C: 25/1C Nguyễn Hậu, Phường Tân Thành, Quận Tân Phú, TP. HCM